asteroid news 2020 29 april: अखेर तो वेळ जवळ येणार आहे ज्यावर देशातील व जगातील शास्त्रज्ञांचे डोळे लागून आहेत. आतापासून काही तासांनी, बुधवार, 29 एप्रिल रोजी, एक विशाल लघुग्रह उल्का पिंड पृथ्वीच्या जवळ येणार आहे. आतापर्यंत मिळालेल्या माहितीनुसार, हे पृथ्वीपासून सुमारे 4 दशलक्ष मैलांच्या अंतरावरुन जाईल आणि आपण सुरक्षित वाचू. तथापि, नासा लघुग्रहाच्या हालचालींवर बारीक नजर ठेवून आहे. जर ते त्याच्या कक्षापासून थोडेसे हलले तर ते त्रास देऊ शकते. हे ईस्टर्न टाइमनुसार बुधवारी पहाटे 5.56 वाजता आणि भारतीय वेळेनुसार दुपारी साडेतीन वाजता पृथ्वीच्या जवळपासहुन जाईल.(at what time will the asteroid pass)
![]() |
29 April Asteroid 2020 । 29 अप्रैल क्षुद्रग्रह 2020 |
उल्का पिंडांशी संबंधित प्रत्येक अपडेट येथे मिळेल
या लघुग्रहांशी संबंधित सर्व नवीनतम माहिती आणि अपडेट नासाच्या अधिकृत ट्विटर हँडल नासा एस्टेरॉइड वॉचवर(29 april 2020 asteroid news nasa) उपलब्ध आहेत. काही प्रश्न असल्यास, जगभरातील लोकांच्या मनात जिज्ञासा असेल तर त्यासाठी एक खुला मंच ठेवला गेला आहे. येथे कोणीही त्यांचे स्वत: चे प्रश्न विचारू शकते ज्याचे नासा तज्ञ उत्तरे देतील आणि जिज्ञासा शांत करतील. नासाच्या सेंटर फॉर नियर अर्थ स्टडीजचे म्हणणे आहे की 29 एप्रिल, बुधवारी ईस्टर्न टाइम नुसार पहाटे 5.56 वाजता हे लघुग्रह पृथ्वीच्या जवळपासहुन जाईल. सध्या पृथ्वीला आपटण्याची शक्यता नाही.
Radar images obtained by the Arecibo Observatory in Puerto Rico revealed that recently-discovered #asteroid 2020 BX12 is a binary asteroid with its own small moon! Several asteroids have moons, a few even have two. https://t.co/MSfWIlYFtL @NAICobservatory pic.twitter.com/6kpA1lkEQP— NASA Asteroid Watch (@AsteroidWatch) February 13, 2020
- हे वैज्ञानिक आणि सामान्य लोकांच्या आकर्षणाचे केंद्र आहे. ते खूप वेगवान आणि प्रचंड आहे. सुमारे 1.2 मैल रुंद, हे नियोजित वेळेनुसार प्रकाश वेगाने जवळ येत आहे.
- त्याचा वेग ताशी १९ हजार किलोमीटर आहे.
- जेव्हा ते पृथ्वीजवळून जात असेल तेव्हा त्याचे अंतर पृथ्वी आणि चंद्राच्या अंतरांच्या 15 पट असेल. पृथ्वीपासून चंद्राचे अंतर 3 लाख किमी आहे, म्हणजेच हे उल्का पिंड पृथ्वीपासून 3 दशलक्ष किमीपेक्षा जास्त अंतरावरून जाईल.
- याचा आकार खूप मोठा असून 1998 मध्ये नासाने त्याला शोधले होते, म्हणूनच त्याला 1998 ओआर 2 असे नाव देण्यात आले आहे .
#TeamRadar and the @NAICobservatory staff are taking the proper safety measures as we continue observations. This week we have been observing near-Earth asteroid 1998 OR2, which looks like it's wearing a mask! It's at least 1.5 km across and is passing 16 lunar distances away! pic.twitter.com/X2mQJCT2Qg— Arecibo Radar (@AreciboRadar) April 18, 2020